บ้านพญานาคราช > เรื่องเล่าของพญานาค

พญานาคราชผู้มีบารมีสูงสุดทั้ง 9ท่าน

(1/2) > >>

เอ็มเจ:
    เรื่องราวปฏิหาริย์ในโลกนี้ ยังมีอีกมากที่คุณไม่รู้ หลายคนก็นึกว่าที่ตาเราเห็นนั้น คงมีเท่านี้ แต่ในความเป็นจริง
ยังมีเหล่าเทวดาชั้นสูง ที่รอการนิพพานอีกมากมาย หนึ่งในนั้นคือพญานาค ที่มีอิทธิฤิทธิ์ ที่จะดลบันดาล ให้กับคน
ที่เชื่อและมีความศรัทธา ได้พบกับความสุข ความเจริญรุ่งเรืองในชีวิต แต่การบูชานั้นต้องรู้วิธี ต้องรู้จักที่จะสือสารกับท่านได้ด้วยความเข้าใจที่ทุกต้อง.

องค์นาคาธิบดีผู้มีบารมีสูงสุดทั้ง 9 พระองค์ มีพระนามดังนี้

1. พญาอนันตนาคราช 
2. พญามุจรินทร์นาคราช
3. พญานาคาหลวงพระบางศรีสุทโธ
4. พญาเกตุแก้วนาคราช
5. พญาสุวรรณนาคาราช
6. พญาภุชงค์นาคราช
7. พญานาคดำศิริจันทรานาคราช
8. พญามัสมันนาคราช
9. พญาคัตระศรีเทวานาคราช

คาถาบูชา ปู่นาคาธิบดีศรีสุทโธ

นะโม 3จบ
กายะวาจะ จิตตัง อะหังวันทา นาคาธิบดีศรีสุทโธ วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
ทุติยัมปิิ กายะวาจะ จิตตัง อะหังวันทา นาคาธิบดีศรีสุทโธ วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
ตะติยัมปิิ กายะวาจะ จิตตัง อะหังวันทา นาคาธิบดีศรีสุทโธ วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
เมตตัญจะ จะมหาลาโภ ปิโยนาคะ ขันธปริตตัง.

คาถาบูชา เจ้าย่านางพญานาคิณี ศรีปทุมมา (คู่บารมีของปู่ปู่นาคาธิบดีศรีสุทโธ)

นะโม 3จบ
กายะวาจะ จิตตัง อะหังวันทา นางพญานาคิณี ศรีปทุมมา วิสุทธิเทวี ปูเชมิ
ทุติยัมปิิ กายะวาจะ จิตตัง อะหังวันทา นางพญานาคิณี ศรีปทุมมา  วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
ตะติยัมปิิ กายะวาจะ จิตตัง อะหังวันทา นางพญานาคิณี ศรีปทุมมา  วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
เมตตัญจะ จะมหาลาโภ ปิโยนาคะ ขันธปริตตัง..
ทั้งหมดนี้ท่านไม่ได้อยู่ในบาดาล แต่อยู่ในวิมานชั้นฟ้า

**ข้อมูลนี้เป็นข้อมูลบ่างส่วนได้มาจากครูบาอาจารย์ ยังมีอีกเยอะที่จะต้องนำมากล่าวถึงองค์พญานาคราช เดี๋ยวให้ข้าพเจ้า ได้ข้อมูลมาเพิ่ม จะนำมาลงอีกครับ***

dee

เด็กวัด:
พี่แจ้ครับ

ถ้าจำได้ผมเคยเล่าให้ฟังถึงเรื่องที่นนท์โทรมาหาผมที่บริษัทแล้วให้ผม หาข้อมูลใน Google ดูว่า "พ่อปู่ศรีสุทโธคือใคร"
และพ่อปู่นี้อยู่กับแม่ย่าปทุมที่จังหวัดอุดรธานี ซึ่งนนท์ก็ไม่รู้จักเลยแต่เพราะว่าได้รับการสื่อสารมาจนทำให้นนท์ปวดศรีษะอยู่หลายวัน เขาจึงให้ผมหาตามที่ในสมาธิจิตที่ส่งมา ได้บอกชื่อไว้อย่างนั้นโดยท่านบอกว่าท่านเป็นพญานาคและต้องการให้นนท์เป็นร่างให้ แต่นนท์ปฏิเสธ เพราะนนท์ไม่สนใจเรื่องแบบนี้ เหตุผลอีกหนึ่งข้อคือ พระแม่กาลีท่านเป็นเจ้าของร่างของนนท์โดยความสมัครใจของนนท์ที่พระแม่ทำให้อาการป่วยของนนท์หายและทำให้ชีวิตของเราทั้งครอบครัวดีขึ้นทันตา นี่คือเรื่องย่อความเดิมที่เคยลงไว้
               คือพอดีผมเห็นพี่เอาข้อมูลมาลง ผมก็นึกขึ้นได้ว่า เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ตอนที่เรากำลังสอนนั่งสมาธิ นนท์เล่าว่า พ่อปู่มาปรากฏร่างให้เห็นสองครั้ง  โดยครั้งที่หนึ่งแสดงให้เห็นร่างท่อนบนเป็นเทวดาคล้ายคนส่วนท่อนล่างเป็นพญานาคตัวใหญ่มาก เกล็ดเป็นสีเขียวสวยงามครับ นนท์ได้ถามท่านไปว่า พ่อปู่ต้องการอะไร แต่ท่านไม่ตอบ (ที่จริงในนิมิตท่านเป็นคนวัยผู้ใหญ่ไม่แก่นะครับ ผิวพรรณสวยงามก็เทวดาหนะแหละครับ) นนท์จึงหยุดการสื่อสารไปแล้วท่านก็มาปรากฏอีกครั้งแต่ครั้งนี้ท่านได้ขดตัวเป็นชั้น ๆ
สูงมากครับ อาจจะมากกว่า 10 ชั้น ซึ่งนนท์ก็ถามกลับไปอีกว่าท่านประสงค์สิ่งใด แต่ก็ไม่ได้คำตอบ นนท์จึงปิดสัญญาณการสื่อสาร ไม่รับกับสิ่งใดที่จะมากระทบ (คือแบบนี้ทำได้นะครับ ขอปิดการสื่อสารทางจิต)
              พอนนท์ถอนจากสมาธิ นนท์ก็เล่าให้หนิงและกันต์ฟัง กันต์เขายืนยันว่า พ่อปู่จะกลับมาอีกห้าปีตามที่ท่านเคยบอกกันไว้ เพราะท่านต้องการร่างของนนท์จริงจัง คราวนี้ผมก็ลองเดาดูก็คงจะเป็นทำนองว่า ท่านมาเพราะต้องการให้นนท์รับรู้ว่า ท่านยังต้องการร่างของนนท์อยู่ ท่านไม่ได้ไปไหน เพราะท่านแค่ให้เห็น แต่ผมเคยบอกกับทุกท่านแล้วว่า ที่บ้านผมนี้โดยเฉพาะผมกับนนท์ ไม่เอาของปลอม สิ่งที่ทราบคือพอถ้าเรารับร่างแล้ว ชีวิตเราจะเปลี่ยนไปหมด โดยเฉพาะเรื่องของ "โภคทรัพย์" ทั้งหลาย ชื่อเสียงต่าง ๆ มันจะเข้ามามาก แต่ผมกับนนท์คุยกันเสมอว่า "เรามาถึงตรงนี้แล้ว เรายังว่าเราต่ำต้อยอยู่เลย แต่อย่างน้อยเราก็คิดได้ว่าเราไม่ติดกับอะไรอีก มันสบายดีแล้ว" ก็ขอเอามาเล่าให้อ่านกันเล่น ๆ และเชื่อเลยว่า เด๋วท่านก็จะมาอีก  ถ้ามาแล้วผมจะมาเล่าต่อนะครับ 

เอ็มเจ:
น้องหนิง

จริงๆๆพี่อยากให้นนต์สื่อกับท่านเลย พี่อยากได้ประวัติจริงๆๆจากปากท่าน เหมือนข้อมูลที่พี่ได้มาบางส่วน
ถ้าเราได้ข้อมูลจากปากท่านจริงๆๆ จะเป็นการเผยแพร่ข้อมูล เรื่องราวที่เป็นจริง เพื่อที่คนหลายคนจะได้เชื่อในบารมีของพญานาคราช นะครับ

sirinan23:
ช่วงเทศกาลกินเจเมื่อ2ปีก่อนที่ภูเก็ตเพื่อนของษาเค้าเป็นม้าทรงปีแรกและเทพที่มาลงก็เป็นเด็กแล้ววันนั้นษาก็แวะไปหาเพื่อนอยู่ดีๆเค้าก็บอกว่าให้ษาพาไปที่ริมหาดกะรนเหมือนมีใครสื่ออยากให้ไปหาตรงนั้นจะมีรูปปั้นซึ่งเป็นตัวแทนขององค์ปู่นาคาธิบดีศรีสุทโธองค์ใหญ่มากสร้างขึ้นหลังจากสึนามิเพราะก่อนเกิดสึนามิมีพนักงานโรงแรมแถวนั้นเห็นเหมือนมังกรตัวใหญ่มากอยู่ตรงนั้นแล้วเทพที่อยู่ในร่างเพื่อนก็บอกษาว่าท่านต้องการให้ษาหมั่นปฏิบัติต่อไปษาจะต้องใส่ชุดขาวแล้วก็นั่งแบบนี้ เทพที่อยู่ในร่างเพื่อนทำท่าเหมือนนั่งสมาธิค่ะ ท่านสื่อมาว่าอยากให้ษากลับไปอยู่บ้านที่ธาตุพนมท่านจะช่วยให้มีทรัพย์สักก้อน ท่านสื่อมาว่าที่นั่นเริ่มมีคนไม่ดี ตอนนั้นก็คิดว่าแล้วเราจะช่วยยังไงหนอ หลังจากกลับมาจากทำธุระกันษาก็ไปที่บ้านเพื่อนอีกเรานั่งด้วยกัน3คนแล้วเพื่อนอีกคนหนึ่งก็ขึ้นไปข้างบนเพื่อนของษาที่เป็นม้าทรงก็บอกว่ารู้สึกยังไงไม่รู้เหมือนมีใครอยากจะสื่ออะไรบางอย่างเพื่อนก็เลยยอมให้ประทับร่าง นั่นก็คือท่านปู่นาคาธิบดีศรีสุทโธท่านมาบอกโชคลาภให้โดยท่านพูดและเขียนเป็นภาษาแปลกๆท่านบอกว่าเป็นภาษานาคท่านเขียนตัวเลขให้สามตัวท่านบอกว่าห้ามบอกใครให้ซื้อกันสองคนท่านบอกจะให้กลับไปอยู่บ้านแต่พอสักพักท่านก็หันหน้าไปทางพระพุทธรูปแล้วก็หันกลับมาบอกว่ายังกลับบ้านไปไม่ได้ต้องอยู่ชดใช้กรรมก่อนลาภก็ให้เยอะไม่ได้ซื้อนิดเดียวพอ หลังจากนั้นผลที่ออกมาสามตัวตรงเป๊ะแต่ไม่ได้ซื้อและตรงกับเลขที่เทพราหูท่านสื่อบอกกับเพื่อนมา ค่ะ

เด็กวัด:
พี่แจ้ครับ

ถ้าผมเป็นนนท์นะ ผมจัดให้หมดแล้วหละครับ เพราะอยากให้ทุกคนได้รู้ถึงความจริงที่โลกทิพย์เขาเป็นกัน
สิ่งเหล่านี้จะช่วยให้คนมีความรู้สึกสนใจใฝ่ทำบุญ อันนี้ผมก็พยายามถามเขาอยู่เรื่อย ๆ แต่สำหรับพญานาคนั้น
ถ้ากล่าวถึงเฉพาะพ่อปู่ศรีสุทโธ นนท์จะมีสิ่งหนึ่งที่ติดอยู่คือ ท่านต้องการพยายามใช้ร่างของนนท์ แต่นนท์เขาไม่ยอม
นนท์เขาจึงปิดการสื่อสารไป แต่ผมว่าพ่อปู่ท่านรู้ดีว่านนท์เป็นคนที่ไม่เลอะเทอะและจะไม่ใช้ญาณทิพย์ไปมั่วสั่วหนะครับ
พ่อปู่จึงอยากได้ร่างมาใช้เพราะหวังว่าคงจะได้ถูกคน และจะไม่ใช่ร่างในทางที่ผิด  เรื่องของเทพนี้แปลกจังครับ

หากว่าเป็นเทพองค์อื่นอย่างเช่นท่านพ่อพิฆเนศ ท่านพ่อพระศิวะ อย่างนี้ท่านวางเฉยมาก ท่านสงบนิ่งและไม่แสดง
ความต้องการใด ๆ แต่จะให้คำแนะนำกับเราอย่างเดียว คราวนี้ พอผมกลับมาที่พ่อปู่ศรีสุทโธแล้วได้ลองดูประวัติท่านจาก
ในเน็ต ก็รู้สึกว่าแปลกนะ ช่างไปตรงกับความเป็นจริง คือท่านจะค่อนไปทางดุดันนะครับ อยากได้ก็ต้องได้อะไรแบบนี้
คืออ่านมีพลังอำนาจและบารมีสูง ตรงนี้ท่านจึงแสดงให้เห็นว่าท่านยังคงต้องการในสิ่งที่ท่านต้องการอยู่
             ผมว่าไม่ผิดอะไรนะ ตามประสาเทพเทวดาย่อมมีความต้องการที่เป็นเศษกิเลสที่ยังหลงเหลืออยู่ เพียงแต่นนท์
ไม่พร้อมเพราะนนท์อุทิศตนให้พระแม่กาลีไปเต็มตัวแล้ว ทุกวันนี้..ในระหว่างที่ผมดำเนินชีวิตไป ผมก็จะรับรู้เรื่องต่าง ๆ
จากนนท์เรื่อย ๆ ว่า นนท์เขาถึงอยู่บ้านคนเดียว แต่ที่จริงแล้วเขาจะมีการส่งสารสื่อทางจิตกับเทพที่เขาเคารพอยู่เนือง ๆ
เขาก็จะได้อะไรกลับมาเล่าบ้าง ก็สนุกดีครับ
             สำหรับพ่อปู่ศรีสุทโธนั้น ผมแนะนำเลยครับว่าอยากให้ไปกราบไหว้ท่าน นนท์เองก็อยากไป เห็นว่าท่านอยู่ที่เกาะ
คำชโนด ที่นั่นนนท์มองโดยใช้จิตของเขา ๆ พบว่าพลังที่เกาะนั้นมันเข้มข้นมากครับ น่ากลัวมาก มีความสมบูรณ์สงบอยู่
แต่ทุกอย่าที่นั่น อยู่ภายใต้พลังลึกลับของพ่อปู่ศรีสุทโธ ใครไปขอพรคงได้กันถ้วนหน้าหนะครับ ผมก็คิดว่าสักวันคงจะได้ไป
             เด๋วจะกลับไปถามนนท์ว่าหากมีอะไรให้มาเล่าบ้าง เพราะไม่ถามก็ไม่เล่า เขาเป็นอะไรแบบนั้นแหละครับ 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version