บทความ-แหล่งธรรมมะ

ข่าวประกาศ โดย บ้านโลกทิพย์

หัวข้อ: บทความ-แหล่งธรรมมะ (อ่าน 1498 ครั้ง)

Permalink: บทความ-แหล่งธรรมมะ

สิงหาคม 09, 2016, 01:37:20 PM 1498 0 | หัวข้อไอดี: 5211 | ลิ้งค์หัวข้อ: http://www.banloktip.com/webboard/index.php?topic=5211

ออฟไลน์ smfjusthost

• Admin
  • ความนิยม: +0/-0

• สตางค์ :
  • แต้มถูกใจ : 0
  • ลำดับสมาชิก : 370

• บ้านโลกทิพย์ สังคมแห่งการช่วยเหลือ

• ตุลาคม 16, 2018, 09:50:02 PM

บทความ-แหล่งธรรมมะ
sponsored by google“การสวดมนต์ที่ถูกต้อง” ชีวิตเปลี่ยนทุกคน สวัสดีครับ …. ผมขอเว้นวรรคเรื่องของสัมภเวสีชื่อ “มะ” ไว้ก่อนเพราะมีคำถามเกี่ยวกับเรื่องการสวดมนต์ที่ถูกต้องและ คำถามนี้เป็นคำถามที่ผมถนัด เพราะชีวิตผมเกิดใหม่ได้เพราะการสวดมนต์ที่ถูกต้องนี่แหละครับ ผมก็เคยเหมือนท่านอื่นค่อนประเทศก็ว่าได้ที่ไม่ทราบวิธีการสวดมนต์ที่ถูก ต้องมาก่อน จนในที่สุดผมได้ไปกราบอาจารย์แม่ชีใหญ่ ผมได้รับคำแนะนำจากท่านและในเวลาไม่กี่เดือน ชีวิตผมพลิกทุกด้านครับและเป็นการเปลี่ยนแปลงครั้งยิ่งใหญ่ของผมจนถึงทุก วันนี้ และต้องขอเรียนว่าหากท่านผู้อ่านทั้งหลายได้อ่านกระทู้ธรรมของผมแล้วคิดว่า มันแปลก มันก็แปลกจริง ๆ แหละครับเพราะคนส่วนมากไม่เข้าใจเรื่องกฎของโลกทิพย์ ท่านทั้งหลายจึงคิดหาคำตอบกันเอง พอฟังคนนั้นคนนี้มาหน่อยก็ว่าไปตามเขา แต่ความจริงมันไม่ใช่นะครับ เราจะมาสรุปกฎแห่งกรรมหรือกฎต่าง ๆ ในโลกทิพย์เองไม่ได้ และนี้คือทำไมผมจึงต้องลุกขึ้นมาขออนุญาตเรียนอธิบายกันใหม่ ว่าโลกทิพย์นั้นเขามีวิถีอย่างไร แล้วเราจะเริ่มต้นปฏิบัติธรรมมันเริ่มอย่างไร ท่านที่บังเอิญเปิดมาอ่านกระทู้ธรรมของผมตรงนี้ผมว่า…มันมีอะไรบางอย่าง ที่หนุนนำท่านมาให้เจอกัน เอาหละครับ นอกจากผมจะมาบอกเล่าถึงบันไดขั้นแรกในการปฏิบัติธรรมคือ “การสวดมนต์ที่ถูกต้อง” แล้ว ผมก็ยังมีเรื่องของการอธิษฐานที่ถูกต้อง การทำงานของบุญและกรรม การผ่อนกรรมหนักให้เป็นเบา ผมว่ากระทู้ธรรมของผมจำนวนมากในเว็บบ้านโลกทิพย์นี้ สามารถบอกอะไรให้ท่านได้กระจ่างมาก และผมก็ขอพาท่านทั้งหลายมาเริ่มต้นกับบันไดขั้นแรกก่อน ที่จะทำให้ชีวิตท่านพลิกอย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน “การสวดมนต์ที่ถูกต้อง” เป็นจุดเริ่มต้นการเดินทางจากกระทู้เล็ก ๆ ที่เขียนขึ้นโดยไม่ทราบว่าจะมีคนนำไปปฏิบัตินับหมื่น ๆ คนจนทุกวันนี้มีการนำกระทู้ที่ผมเขียนไปเผยแพร่เป็นจำนวนมาก ผมขอขอบคุณท่านทั้งหลายที่ช่วยกันส่งเสริมพระศาสนานะครับ การสวดมนต์นะครับจะส่งผลในทันทีที่ท่านสวดเสร็จ ไม่ต้องรอผลในวันอื่นเลยครับ และวันนี้มีเฉลย ทำไมสวดมนต์แล้วหาวจังเลย

ลิ้งค์หัวข้อ: http://www.banloktip.com/webboard/index.php?topic=5211

Banloktip.com ได้ก่อตั้งขึ้นเมื่อวันที่ 20-เมษายน-2012 ..เพื่ออุทิศให้ คุณพ่อสำเร็จ ทิตาวงศ์