บ้านพญานาคราช > เรื่องเล่าของพญานาค

การรับขันธ์5

(1/1)

suwatna:
เมื่อก่อนผมเคยรับขันธ์5มา เพราะเมื่อก่อนครูบาอาจารย์ท่านมาผ่านร่างแต่ลงไม่เต็ม ผมก็เลยยึดติดกับเรื่องร่างทรง ไปตำหนักดน่นตำหนักนี้ จนผมโดยเขาทำของใส่ ผมไปยึดติดกับเรื่องงมงายโดนผีตายโหงเล่นงานชีวิตมีแต่ลง จนวันหนึ่งผมได้มาเจอหมอเบียช่วยชีวิตผมทำให้ผมดีขึ้น หมอเบียก็แนะนำอะไรหลายอย่าง สิ่งหนึ่งที่ท่านให้ทำให้ไปกราบแม่ ขอขมาแม่ให้เอาเท้าแม่ยีบหัว3ครั้ง ผมรู้สึกปวดหัวมาก และฮวงจุ้ยบ้าน ชีวิตผมก็ดีขึ้นมีบุญสมพันกับหมอเบียท่านเลยช่วย คุยโทรศัพท์กับหมอเบีย หมอเบียบอกไม่จำเป็นต้องรับขันธ์การหาเรื่องใส่ตัวเพราะเราไม่รู้เขาเอาอะไรมาให้เรา มันเป็นเวรกรรม ถ้าจะรับให้ทำด้วยตัวเอง ที่บ้านมีญาณพ่อพระปิยะ พ่อกวนอู แม่อุมาอยู่ คนเราต้องบูชาพระพุทธ พระธรรม พระสงค์ ครูอาจารย์ คุณบิดามารดาเป็นที่สุดแล้วเราจะมีความเจริญ ผมสวดมนต์เกือบทุกวัน ได้ฝันเห็นสมเด็จโตท่านมาสอนตอนที่น้ำท่วมท่านบอกไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นให้ลูกภาวนาไตรสรณะคมเป็นที่ผึ่ง ฝันเห็นหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ครูบาอาจารย์ หลวงปู่ปาน คนเราอย่ายึดมั่นถือมั่นชีวิตผมเจออะไรมาเยอะครับ

หมอเจี๊ยบ:
สาธุ ครับ พระรัตนตรัยคือสิ่งสูงสุดที่แท้จริงแล้ว คุณได้พบครูอาจารย์ที่แท้จริง ยินดีด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version