ทางเดินผี

ข่าวประกาศ โดย บ้านโลกทิพย์

หัวข้อ: ทางเดินผี (อ่าน 2249 ครั้ง)

Permalink: ทางเดินผี

เมษายน 23, 2012, 06:10:49 PM 2249 1 | หัวข้อไอดี: 37 | ลิ้งค์หัวข้อ: http://www.banloktip.com/webboard/index.php?topic=37

ออฟไลน์ JackTheRipper

• พี่น้องบ้านโลกทิพย์
  • ความนิยม: +0/-0

• สตางค์ :
  • แต้มถูกใจ : 0
  • ลำดับสมาชิก : 39

• มิถุนายน 06, 2014, 12:08:42 AM

สวัสดีครับ เพื่อนๆ
พอดีเพิ่งเข้ามาใหม่ ก็อยากนำประสบการตรงมาฝากๆกันครับ คือโดยส่วนตัวก็จะเจอกับเรื่องแบบนี้บ่อยๆแต่ก็ไม่เคยเจออะไรที่น่ากลัวนะครับ เป็นแบบเจอแบบมึนๆมากกว่า เอาเป็นว่าจำเรื่องไหนได้เล่าเรื่องนั้นก็แล้วกันครับ
ครั้งนึง ผมได้เดินทางไปที่จังหวัดระยอง ช่วงนั้นน่าจะเป็นช่วงเทศกาลอะไรซักอย่าง ถ้าไม่ปีใหม่ก็สงกรานต์ประมาณนี้ครับ ผมกับแฟนก็ไปเที่ยวสวนสนกัน ซึ่งก็ธรรมดาที่หาที่พักยาก แวะถามมันทุกที่เลย ก้ไปได้ที่พักที่นึง จำชื่อไม่ได้ครับ จำได้แค่ว่าติดทะเลแค่ข้ามถนน ทางเข้ามีรั้วหินเตี้ยๆ แล้วเจอห้องพักเลย ก็ตกลงราคาเสร็จ ก็เข้าพักเลย สภาพภายในห้องก็ปกติดี ไม่มีอะไร เราสองคนก็นั่งพักผ่อนกันเรื่อยๆ จนเย็นก็ออกไปกินข้าวข้าวข้างนอกกัน ขอกลับมาก็มืดแล้ว ก็ขับรถเข้ามาจอดหน้าที่พักเลย เพราะไม่อยากจอดตรงลานจอด มันไกลตาครับมองไม่เห็น ตอนนั้นรถก็เพิ่งซื้อมาด้วยป้ายยังแดงอยู่ อีกอย่างห้องที่พักก็จะมีหน้าต่างอยู่ติดด้านหน้า ซึ่งสามารถมองเห็นได้จากภายในห้องครับ
ผมอธิบายตำแหน่งต่างๆภายในห้องนิดนึงนะครับ ห้องจะเป็นขนาดไม่ใหญ่มาก ถ้ายืนหันหน้าเข้าประตู หน้าต่างจะอยู่ซ้าย พอเปิดประตูเข้าไปขวามือจะเป็นเตียงนอนครับ ถัดจากเตียงก็จะเป็นโต๊ะเครื่องแป้ง เดินเลยไปก็จะเป็นห้องน้ำ ซึ่งโต๊ะเครื่องแป้ง ก็จะชิดกับผนังห้องน้ำ พอนึกภาพออกนะครับ
ทีนี้พอเข้าห้องพักผมก็นอนดูหนังแฟนก็นั่งทำโน่นนี่ แต่งหน้าทาครีมก่อนนอน(ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะนอนแล้วจะแต่งหน้าไปโชว์ใคร) ดูหนังไปเรื่อยๆไม่ได้สังเกตุว่ากี่โมงครับ รู้ว่าดึกมากแล้วก็ง่วงด้วย ก็เลยหลับไป
สดุ้งตื่นกลางดึกนะครับ ไม่รู้ด้วยว่ากี่โมงแต่ก็คงดึก ที่ตื่นเพราะเรารู้สึกว่ามีใครเดินผ่านปลายเตียงไม่ใช่เดินผ่านคนเดียวด้วย หลายคน เหมือนนอนมองคนเดินตามท้องถนนครับ เดินไปเดินกลับ ไม่ใช่ ต้องบอกเดินเข้าเดินออก คือจากหน้าประตูห้อง เดินไปทางห้องน้ำ ผ่านปลายเตียงไปเป็นเงาคนเดินไปมาตลอด ทีแรกก็เข้าใจว่านี่คือความฝัน คิดไปคิดมา เอ แล้วเรารู้ได้ยังใงว่าฝัน ตอนนั้นมันมึนๆมากเลยลุกขึ้นนั่งเพ่งมองไปอีกทีก็ไม่เห็นเงานั้นแล้ว ก็คิดว่าคงฝันหน่ะแหล่ะ ไหนๆก็ลุกแล้วเลยลุกขึ้นไปดูรถนิดนึงว่าปลอดภัยดีแค่ไหน ก็มองผ่านกระจกไป ก็เห็นเงานคนประมาณ 3-4 คนพยายามที่จะเข้ารถ บางคนก็นอนบนหลังคารถ(ลักษณะนอนคว่ำ) เหมือนกับพยายามจะเข้าไปให้ได้ ตอนนั้นยืนยันได้ว่าตื่นแล้วครับ ตื่นจริงๆทีแรกยังนึกว่ารถจะโดนงัดเลย เห็นตอนนั้นก็เลยเปิดประตูออกไป แต่ก็ไม่เห็นใครแล้ว แข็งใจเดินลงไปที่รถเอามือป้องกระจกส่องดูก็ไม่เจออะไร ก็คิดว่าตาฝาด บอกตรงๆว่าช่วงนั้นมึนๆ นึกอะไรไม่ออก กลัวมั๊ยก็ไม่กลัวนะครับ เฉยๆไม่คิดว่าเป็นผีด้วยซ้ำ หลังจากไม่มีอะไร ก็เดินขึ้นห้องไป ยังสงสัยไม่เลิกเดินไปต่อที่ห้องน้ำ ก็ไม่เจออะไร ก็เลยกลับมานอนอีกรอบ พอกำลังจะหลับ แฟนก็มาสะกิดบอกว่า ฝันร้ายแล้วสะดุ้งตื่น ก็เลยถามว่าฝันอะไร เค้าบอกว่ามีคนมาชวนไปเที่ยวแต่ไม่ไป ก็เลยแซวไปว่า ก็แหงหล่ะเล่นแต่งหน้าซะสวยเชียวก่อนนอน ใครๆก็อยากชวนไปเที่ยวซิ แทนที่จะขำกับโดนด่า แต่ก็ไม่วายที่จะกลัว ผมก็เลยต้องลุกจากเตียงอีกรอบ เดินไปที่กระเป๋าแล้วหยิบผ้าขาวม้าออกมา (ปกติไปไหนผมจะพกไปด้วย เผื่อเจอบางโรงแรมผ้าขนหนูแข็งเป็นกระดาษทรายก็จะใช้ผ้าขาวม้าแทน) หยิบผ้าขาวม้าออกมาได้ก็เอาปลายข้างนึงผูกแขนมือแฟนไว้ อีกข้างนึงผูกแขนผมแล้วก็บอกให้แฟนนอน แล้วก็พูดขึ้นดังๆว่า มา ถ้าจะไปก็ไปด้วยกัน คราวนี้ก็นอนต่อจนถึงเช้าเลยครับ ผมก็ไม่ได้เล่าอะไรถึงเหตุการอะไรให้ฟัง จนขับรถกลับบ้าน แฟนก็เล่าให้ฟังว่าตอนที่หลับไปฝันว่ามีคนมาในห้องเต็มไปหมด แล้วก็มาชวนให้ไปอยู่ด้วย ผมก็เลยถามว่า เอ่า แล้วเค้าชวนไปทางไหน แฟนก็บอกว่าชวนไปทางห้องน้ำ เราก็เลยแซวว่า เอ่อ เค้าคงชวนไปนอนเล่นในส้วมมั้ง แต่ก็ไม่ได้เล่าอะไรที่ผมเห็นให้ฟัง พอถึงบ้านก็เลยเอาเรื่องนี้มาเล่าให้คนที่มีความชำนาญในเรื่องนี้ฟัง เค้าบอกว่าเป็นไปได้ว่า ที่ๆเราไปนอนเป็นทางผ่านของวิญญาณ ทั่วไป เจ้าของบ้านคงเปิดให้เช่าเพราะอยากได้เงินมากกว่า ส่วนเงาที่พยายามจะเข้ามาในรถก็คงเป็นพวกนี้จะขออาศัยมาด้วยก็ได้ แต่เข้ารกไม่ได้อาจจะเป็นที่รถมีพระหลวงปูทวดอยู่ก็เป็นได้ อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน หลังจากนั้นไม่นาน ก็มีข่าวว่าพายุเข้าที่สวนสน ลมพายุพัดซะต้นสนล้มระเนระนาดไปหมด มีคนตายพอควร แฟนผมเป็นคนจำอะไรแม่น เค้าบอกว่า เนี่ยแถวๆที่เราไปนอนพักเลยนะ
นึกถึงทีรัยก็ขนลุกทุกทีเลยครับ
เอาไว้ว่างๆจะมาเล่าเรื่องต่อไปนะครับ มีพอสมควรเลยหล่ะจากประสบการณ์จริงครับ

ลิ้งค์หัวข้อ: http://www.banloktip.com/webboard/index.php?topic=37

Permalink: Re: ทางเดินผี

ตอบกลับ #1 เมษายน 23, 2012, 06:44:13 PM 2249 1 | หัวข้อไอดี: 37 | ลิ้งค์หัวข้อ: http://www.banloktip.com/webboard/index.php?topic=37

ออฟไลน์ เอ็มเจ

• ผู้ดูแลห้อง
  • ความนิยม: +1/-43

• สตางค์ :
  • แต้มถูกใจ : 1
  • ลำดับสมาชิก : 3

• กันยายน 19, 2019, 07:46:09 PM

โห เจอกับผมคง อึ้งเลยแน่ๆๆๆๆ :-[ :-[

ลิ้งค์หัวข้อ: http://www.banloktip.com/webboard/index.php?topic=37
คิดดี ทำดี สิ่งดีๆๆจะตามมา

Banloktip.com ได้ก่อตั้งขึ้นเมื่อวันที่ 20-เมษายน-2012 ..เพื่ออุทิศให้ คุณพ่อสำเร็จ ทิตาวงศ์